– Thành phần: Paracetamol 500 mg.
– Quy cách chi tiết: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén.
– Công ty: Imexpharm.
– Xuất xứ: Việt Nam.
– Công dụng:
Dùng trong điều trị triệu chứng cảm cúm, sốt, đau đầu, đau cơ, đau họng.
– Liều lượng & cách dùng:
Liều lượng: Người lớn và trẻ em lớn hown 12 tuổi : 1 – 2 viên/lần khoảng 4 – 6 giờ/lần, tối đa 8 viên/ngày.
Trẻ em 6 – 12 tuổi : 1/2 – 1 viên/lần khoảng 4 – 6 giờ/lần, tối đa 4 viên/ngày.
Cách dùng: Dùng bằng đường uống.
– Chống chỉ định:
Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
– Tác dụng phụ:
Buồn nôn, nôn, đau bụng nhẹ, chống mặt, mệt mỏi.
Tổn thương gan nếu dùng quá liều: vàng da, vàng mắt, nước tiểu sẫm màu.
– Bảo quản:
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát ,tránh ánh sáng trực tiếp .
Tránh xa tầm tay trẻ em.
Andol Blue Imex (H/100v)
Vui lòng đăng nhập để xem giá
Hộp 10 vỉ x 10 viên nén
Thương hiệu: Imexpharm
Nhà sản xuất:
Nơi sản xuất:
SKU: DP000319Danh mục: Giảm đau, hạ sốt, kháng viêm, Thuốc